home contact us

MAKALA YA MUHARRAM

Funga Ya 'Aashuraa Na Maombolezi Ya Shia Ya Kujiadhibu (Makala/Makundi Potofu)

(Makala/Makundi Potofu)

(Visa Vya Maswahaba)

(Visa Vya Maswahaba)

(Visa Vya Maswahaba)

Ubora Wa Mke (Mashairi)

(Sisitizo) (Mashairi)


MASWALI NA MAJIBU


Asiposwali Itakuwa Talaka Yake Naye Amepitwa Na Swalah?
Assalamu alaikum,
Mimi ni mwanamke wa Kiislam nimeolewa, lakini tatizo langu kubwa huwa nasali na kuacha. Mume wangu linamkera hilo, sasa kaniambia usiposali ndio talaka yako. Nimeanza tena kusali lakini sala ya Asubuhi imenipita yaani nimepitiwa usingizini. Je, hapo itakuwa nimeachika? au naomba ufafanuzi. Shukran.


Asiye Muislamu Anataka Asilimu Kwa Kunioa, Nikikataa Itahesabikaje?
Assalaam aleykum warahmatullah wabarakatu
Ningependa kuuliza suala kama ifuatavyo;
M imi ni msichana mwenye umri wa karibia miaka 25, ninaesoma nje ya nchi . huko ninakaa peke yangu. nimejitahidi kufuata dini kwa kadri ninavyoweza kwa kipindi chote nilichokuwepo huku masomoni kwa bahati mbaya au nzuri, ametokea mtu ambae si muislam kunipenda na kutaka kuniona (hatujawahi kufanya kitendo kibaya chochote), jee nini uhalali wa ndoa pamoja na yeye ikiwa atasilimu? Na ikiwa nitakataa kuolewa naye, nitahesabika kuwa nimemumzuilia mtu nafasi ya kuingia kwenye usilam? naomba majibu yenu


Kuishi Na Kaka Ikiwa Mume Haridhiki
Asalamu Aleikum,
Naishi na ndugu yangu nanimaharimu yangu. Nimeolewa na naishi na mume wangu na watoto.Swali langu ni hili: Mume wangu hamtaki kakangu tuishi nae.na kakangu ana shida kama mujuavyo nchi za ulaya mpaka upate sharia ya kuishi yaani makaratasi na bado hajafanikiwa sioni kama ana makosa yuaswali, yuani sikiza kwa kila jambo ana adabu na heshima kwa jumla. Mume wangu ametoka nyumba kwa ajili yake myezi sita sasa bila kuuliza watoto wala mimi.Naomba unieleze jee nimefanya makosa au yeye ana makosa?


Mke Wake Ana Ukimwi Je, Aendelee Kuishi Naye?
Nimewahi kuuliza lakini sikupata jibu niswali ligumu na ninapendelea kupata jibu, ni mtuu anaishi na mkee wake alafu mkee wake kapata ujauzito alafu mkee kapimwa kakutana ana umwa ukimwi na mee ana sasa itakuwa vipi kuusu kuu ishi pamoja napendelea kupata jibu juu madocta wanasema kama munaweza kuishi pamoja na ukaendelea kumuingilia

Talaka Kuituma Kupitia Mtu Na Mtu Huyo Hakuifikisha?
ASSALAM ALLAYKUM, SUALA LANGU LAHUSU; TALAKA,
MIMI NINA NDUGU AMBAE ANAISHI DAR ES SALAAM NA MUME WAKE, HUYU BWANA KAKUMBWA NA MITIHANI KAACHISHWA KAZI. SASA HUYU BWANA KAKUSUDIA KUMUACHA HUYU NDUGU YANGU,LAKINI HII TALAKA KAIPITISHIA KWANGU KABLA SIJAIFIKISHA KWA MUHUSIKA KABADILIKA NA KASEMA NIICHANE NA NISIMWAMBIE LOLOTE KUHUSU HILI. JE, HII TALAKA ITAKUWA IMESIHI AU HAIKUSIHI KWA SABABU MWENYEWE HAJUI CHOCHOTE KUHUSU HILI

Uhakikisho Wa Kusihi Ndoa?
Nimewahi kuuliza lakini sikupata jibu niswali ligumu na ninapendelea kupata jibu, ni mtuu anaishi na mkee wake alafu mkee wake kapata ujauzito alafu mkee kapimwa kakutana ana umwa ukimwi na mee ana sasa itakuwa vipi kuusu kuu ishi pamoja napendelea kupata jibu juu madocta wanasema kama munaweza kuishi pamoja na ukaendelea kumuingilia

Kuvaa Nywele Za Bandia Kufunika Nywele Uturuki?
Asalaam aleykum, ALLAH akuridhieni kwa kutufundisha uislam. suala la kuweka nywele za bandia, mfano sisi tupo TURKEY na tunasoma katika mazingira magumu sana ya kiuslam, kwa mfano wasichana haturuhusiwi kuingia na hijabu shuleni na hata darasani. kwa hiyo huwa wanavaa mawigi na wachache wao huwa wanavaa makofia fulani ambayo huwa yanaficha nywele zao but walimu wengine huwa wanjua kwamba kwamba lengo la kuvaa lile kofia ni kuficha nywele kwa hiyo huwa wanawavua au wnawatoa darasani.kutokana na shida hii huwa wanaamua kuvaa nywele za bandia, naomba fatwa kuhusu hili....!

Nimekwenda Nje Ya Ndoa, Nimwambie Mume Wangu?
Assalaam aleykum. Kwaza kabisa ningependa kumskuru mwenyeezi mungu kwa kuwajaalia kufungua website hii. Kwani ni moja ya misaada kwa waislam waliopotea kuwakumbusha kurudi kwa mola wao.
Mimi msichana ambae nimeolewa kwa muda wa miaka kumi ilio pita. Baada ya kuolewa nikaja urope na mume wangu. baada ya kipindi mume wangu aka badilika akawa hanijali yuko bize na shughuli zake za kibiashara. Hata kwa tendo la ndoa akawa hanijali mpaka kunakipindi ikawa ina fikia mwezi mzima hatukutani. Kitendo hicho kiliniumiza na ibilisi akaningia nikajikuta nimeenda nje ya ndoa.

Kitendo ambacho nakijutia mpaka hivi sasa baada ya kutubu kwa mola wangu. Je mwenyeezi mungu atanisamehe mtu kamam mimi? Natatizo jengine kubwa zaidi ni Kwamba baada ya kwenda nje ya ndoa nilipata uja uzito nikaogopa zambi ya kutoa mimba ni kama ya kuua, Na mume wangu hajui kitu hicho. Kitu hichi kinaniuma sana na haswa baada ya kurudi kwa mola wa wangu na kutubu nakujaribu kumpa mume wangu mawaidha ili atulie tujenge ndoa yetu japokuwa ilichukua muda lakini mweyeezi mungu muweza alinijaalia na kusikia dua yangu na mume wangu tunasikilizana. Najitahidi kumuomba mwenyezi anipe uamuzi uliomwema kwani maisha yangu yote sijawahi kudanganya na wala kufanya kitu kibaya kama hichi. Mpaka sasa ninachofikiria ni kumuambia mume wangu ukweli lakini naogopa kuharibu ndoa yetu kwani nampenda mume wangu nanina penda kuishi nae.

Na sipendi kitendo cha kuswali na kumuomba mwenyezi mungu anisamehe huku bado kuna uongo ndani yake. Kwani kutubu na kuendelea kumuaaswi mweyezi mungu kwa kuficha ukweli si kutubu, Naninamuomba mwenyezi mungu kila wakati azisikilize dua zangu japokuwa nimerejea kwa muumba wangu lakini bado sina raha kwani sijui mwenyezi mungu ananiangalia kwa jicho gani mtu kama mimi na sijui kama mwenyezi mungu anaweza kumsamehe mtu kama huyo. Ndugu zanguni naomba msaada au ushauri bora kutoka kwenu kupata jibu la swali la mitihani migumu iliyo nikabili. Namuomba allah aweze kujaalia kupata jibu au ushauri mzuri kutoka kwenu ndugu zangu waislam. Shukran na Mwenyezi mungu atawazidishia.

© 2007 Jamia Masjid Nairobi